รดาพร

รดาพร

ผู้เยี่ยมชม

Pond.78@hotmail.com

หนี้การพนันฟ้องใด้ไหมค่ะ (2215 อ่าน)

12 ก.ค. 2559 02:26

ขอปรึกษาหน่อยค่ะ เราได้เล่นคาสิโนออนไลน์ ในเว็บหนึ่ง และเป็นหนึ้กับเอเย่นต์ เพราะการพนันที่นี้ให้เล่นเคดิน ยอดล่าสุด540000 แต่เราไม่ใช้จ่าย เขาคิดดอก3%หลายเดือนไปจะล้านอยู่แล้วค่ะเราขอต่อรองลดดอกแต่เขาไม่ให้จะเอาทั้งหมดทุกบาททุกสตางค์ เราเองไม่มีจ่ายเราเครียร์ไปหลายยอดแล้ว สุดท้ายเลยต้องเงียบไปตอนนั้น. พี่สาวของเอเย่นต์เขาบอกว่าเขาค้ำเราและใด้จ่ายหนี้แทนเราทั้งหมดแล้ว648000บาทตอนนี้ส่งหมายศาลมาที่บ้าน เราต้องทำอย่างไหร่บ้างค่ะ เรื่องผ่านมาจะ7ปีแล้วค่ะเพิ่งมาฟ้อง เอกสารไม่มีสักอย่างเล่นกับน้องสาวขอเคดิตผ่านพี่สาวหมายศาลบอกว่าเรายืมเขา648000ซึ้งไม่จริงเลยค่ะเขาฟ้องใด้ไหมค่ะขอคำแนะนำด้วยเถอะค่ะขอบคุณค่ะ

รดาพร

รดาพร

ผู้เยี่ยมชม

Ann1eMay72

Ann1eMay72

ผู้เยี่ยมชม

annamay72cq@yahoo.com

7 ก.ย. 2564 16:43 #4

หากคุณมีใบอนุญาตในคาสิโน แน่นอนว่าคุณสามารถท้าทายการตัดสินใจของพวกเขาได้ แต่บ่อยครั้งที่ผู้จัดการพนันหายไป

Ann1eMay72

Ann1eMay72

ผู้เยี่ยมชม

annamay72cq@yahoo.com

Burg3ssMary

Burg3ssMary

ผู้เยี่ยมชม

MaryBurgess7x8@yahoo.com

11 ก.ย. 2564 15:04 #5

เวลาที่ต้องเจอกับปัญหาใหญ่ๆผมมักจะบอกตัวเองเสมอว่าเดี๋ยวมันก็ผ่านไป แต่บางทีปัญหาที่ใหญ่เกินไปผมก็คิดว่าต้อไปเข้าวัดทำบุญบ้างแล้วหล่ะ ผมก็เลยชวนแม่และพ่อของผมเข้าวัดไปด้วย แต่ปรากฏว่าพวกบ้านผมไม่ค่อยอินกับเรื่องการทำบุญสักเท่าไหร่ ก็เลยต้องไปคนเดียวแทน ผมเลยแวะร้านสังฆภัณฑ์เพื่อซื้อของไปทำบุญ ระหว่างเดินทางเจอเพื่อนสนิทตอนเรียนเลยชวนมันไป ลองถามมันดูว่าไปวัดไหมแต่มันเสือกตอบกลับมาว่า “โอ๊ย ขนาดนี้แล้วไม่เข้าวัดแล้ว ปกติไม่นอนก็เล่นdgอ่ะ”

Burg3ssMary

Burg3ssMary

ผู้เยี่ยมชม

MaryBurgess7x8@yahoo.com

ผู้ดูแล

apinanlawyer@gmail.com

16 ก.ค. 2559 23:39 #1

ถ้าเป็นหนี้ที่ไม่ชอบด้วยกฎหมาย ฟ้องร้องกันไม่ได้ครับ

ผู้ดูแล

apinanlawyer@gmail.com

รดาพร

รดาพร

ผู้เยี่ยมชม

18 ก.ค. 2559 13:36 #2

ขอบคุณค่ะ

รดาพร

รดาพร

ผู้เยี่ยมชม

ืnum madee

ืnum madee

ผู้เยี่ยมชม

taywin30096@hotmail.com

21 ก.ย. 2560 10:32 #3

สอบถามหน่อยครับ จังหวะเป็นวันหยุด ผมได้ไปนั่งร้านค้าแถวบ้าน ดื่มกินกับพวกเพื่อน และ ได้มีโพยหวยอยู่ที่โต๊ะ จังหวะมีเจ้าหน้าที่เดินมาพอดีได้ตรวจเจอโพยหวย แต่ไม่ได้ระบุวันที่ หนึ่งใบ เขาจะสามรถจับดำเนินคดีได้มัยครับเพราะมันเป็นร้านค้าทั่วไป เขามีสิทธิจะเอาเรื่องโพยหวยมาดำเนินคดีได้มัยครับ

ืnum madee

ืnum madee

ผู้เยี่ยมชม

taywin30096@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image