เด็กตาดำๆ

เด็กตาดำๆ

ผู้เยี่ยมชม

ladprow101@gmail.com

บุคคลค้ำประกันที่ 1 (2527 อ่าน)

26 ต.ค. 2558 14:57

รบกวนขอคำปรึกษาด้วยค่ะ..
พอดีคุณพ่อได้ไปค้ำประกันซื้อขายรถกระบค่ะ
แล้วเจ้าของรถส่งรถไปได้แค่เดือนเดียว
ตอนนี้ไฟแนนซ์ได้ยึดรถและขายทอดตลอดไปแล้ว
แต่ว่ายังมีส่วนที่ต้องจ่ายเพิ่มเติมอีก
ซึ่งตอนนี้มีหมายศาลมาให้ไปไกล่เกลี่ยเงินที่เหลือ จำนวน 300,000 บาท
1.จะต้องทำยังไงบ้างค่ะ
เพื่อไม่ให้คุณพ่อต้องเป็นคนชดใช้ร่วมอ่ะ
2.อยากรู้ว่าวันที่ไปไกล่เกลี่ยจะต้องคุยกะฝั่งนั้นยังไง
3.แล้วถ้าไม่ไปไกล่เกลี่ยจะมีผลอย่างไงมั่งค่ะ
รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ...เพราะตอนนี้ที่บ้านเครียดมากๆ
ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ

เด็กตาดำๆ

เด็กตาดำๆ

ผู้เยี่ยมชม

ladprow101@gmail.com

ผู้ดูแล

apinanlawyer@gmail.com

27 ต.ค. 2558 21:29 #1

1.แต่งตั้งทนาย สู้คดี ในยอด 300,000 บาท ซึ่งเป็นยอดที่สูงและไม่เป็นธรรมทั้งที่ได้คืนรถไปแล้ว
​2.ถ้าไม่แต่งตั้งทนายก็สามารถไปเจรจาไกล่เกลี่ยขอลดยอดที่ฟ้องและผ่อนชำระเป็นรายเดือนได้ (เจ้าของรถหรือจำเลยที่ 1 และคนค้ำประกันทั้งหมดต้องไปศาลด้วย)
3.ศาลจะพิพากษาตัดสินคดีโดยที่ดูหลักฐานจากโจทก์ฝ่ายเดียวครับ

ผู้ดูแล

apinanlawyer@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image