เอก

เอก

ผู้เยี่ยมชม

eak.oun@gmail.com

ปรึกษาเรื่อง ลูกค้าไม่จ่ายเงินครับ (2296 อ่าน)

6 ต.ค. 2558 19:06

เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ขายสินค้าให้กับลูกค้าไป เมื่อเดือน7 ที่ผ่านมาและ
ตกลงกันว่ามีเครดิตให้ 1 เดือน คือต้องชำระในเดือน8 ครับ
พอถึงกำหนดชำระ ลูกค้าขอเลื่อนไป 1 เดือนตอบว่าไม่มีเงิน
ผมตกลงแต่พอถึงเวลา ชำระอีกครั้งลูกค้า (ไม่รับโทรศัพท์เลยครับ)
ติดต่อไม่ได้เลย กรณีแบบนี้ผมแจ้งความตำรวจ ได้ไหมครับ
รบกวนแนะนำทีครับ ขอบคุณมากครับ

เอก

เอก

ผู้เยี่ยมชม

eak.oun@gmail.com

ผู้ดูแล

apinanlawyer@gmail.com

14 ต.ค. 2558 14:03 #1

ตำรวจจะไม่รับแจ้งความ เพราะเป็นความผิดทางแพ่งครับ

ผู้ดูแล

apinanlawyer@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image