Pirisa

Pirisa

ผู้เยี่ยมชม

fon_fha99@hotmail.com

หากเรา ออกห้องเช่าก่อนสัญญา (2153 อ่าน)

3 ต.ค. 2558 13:23

คือมีอยู่ว่า  เราไปเช่า ห้องเพื่อขายของ ... โดยทำสัญญาเช่า เดือน ละ5,000  บาท  แต่ทางเรา จ่ายล่วงหน้าก่อนอยู่ 20000 บาท  จ่ายค่า เปี๊ยะเจียะ ไปอีก 10,000 บาท  มีใบเสร็จ ..  แล้วต่อ มากิจการของเราไปไม่รอด ... ก็เลยตัดสินใจ ย้ายออกมา...   แล้วเจ้าของผู้ให้เช่า  เค้าก็ส่งใบแจ้งหนี้มา ... โดยใบแจ้งหนี้นั้นระบุ ว่าเราต้องจ่ายเพิ่มไปอีก 7000 บาท เนื่องจากเป็นค่าเสียหาย คะ  ...คือ งง คะ  เพราะ หากเราออก ก่อน ก็หมายถึงว่า เงินประกัน เราก็ไม่เอาเพราะเรารู้ว่าเราออกก่อน  .....ฉนั้น
 ผู้ให้เช่าต้องหักจากค่าเสียหาย จากเงินที่เราประกันที่เราได้จ่ายล่วงหน้าไปแล้ว ไม่ใช่เหรอคะ  
 คือ เราต้องยอมจ่ายเพิ่มเหรอคะ เราไม่เข้าใจค่ะ ....

แล้วถ้าเราไม่จ่าย เรามีความผิดไหมคะ?

Pirisa

Pirisa

ผู้เยี่ยมชม

fon_fha99@hotmail.com

ผู้ดูแล

apinanlawyer@gmail.com

14 ต.ค. 2558 13:59 #1

ต้องให้ผู้ให้เช่า ชี้แจงว่าค่าเสียหาย 7,000 บาท ดังกล่าวเกิดจากอะไร
เงินล่วงหน้า 20,000 บาท ปกติเป็นเงินค่าประกันความเสียหายอยู่แล้ว
​แนะนำว่าไม่ควรจ่ายครับ
ส่งสัญญาเช่ามาให้ทนายดูก่อนครับ

ผู้ดูแล

apinanlawyer@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image