ร้อนใจ

ร้อนใจ

ผู้เยี่ยมชม

P.tantimethanun@gmail.com

รบกวยสอบถามคดีปลอมลายเซ็นต์ค้ำประกัน เงินกู้ กยศ ครับ (2802 อ่าน)

5 ก.ย. 2558 19:48

เรื่องมีอยู่ว่า...เมื่อหลายปีที่แล้วได้ทำเรื่องกู้เรียน กยศ โดยปลอมลายเซ็นต์ข้าราชการเพื่อรับรองสถานภาพครอบครัว ค้ำประกันเงินกู้ ปัจจุบันเรียนจบแล้วและชำระเงินไปงวดแรกๆแต่ต่อมาได้ลืมชำระหนี้2งวดติดต่อกันจึงมีเอกสารจากธนาคารส่งไปถึงผู้ค้ำประกัน จึงทำให้ผู้เสียหายติดต่อธนาคารเพื่อตรวจสอบเนื่องจากเขาไม่รู้จักเรา แต่ต่อมาไม่นานผมติดต่อผู้เสียหายได้ เจรจาไกบ่เกบี่ยจนเข้าใจและผู้เสียหายไม่มีเจตนาดำเนินคดีเนื่องจากเป็นญาติของเพื่อนสนิท แบบนี้ธนาคารจะดำเนินคดีกับเราไหมครับ

ขอบคุณมากครับที่สละเวลามาช่วยเหลือ

ร้อนใจ

ร้อนใจ

ผู้เยี่ยมชม

P.tantimethanun@gmail.com

ผู้ดูแล

apinanlawyer@gmail.com

5 ก.ย. 2558 20:30 #1

ธนาคารสามารถดำเนินคดี ข้อหาปลอมแปลงเอกสาร และใช้เอกสารปลอมได้ครับ
ถึงอย่างไรก่อนธนาคารจะดำเนินคดี ทางฝ่ายกฎหมายธนาคาร จะเรียกเข้าไปพูดคุยกันก่อนครับ

ผู้ดูแล

apinanlawyer@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image