Torsa

Torsa

ผู้เยี่ยมชม

Thorsangapoo29@gmail.com

ทวงทรัพย์สินคืน (8767 อ่าน)

25 ส.ค. 2558 17:24

เรื่องมีอยู่ว่าผมได้คบกับแฟนเก่ามา 1 ปีกว่าออกรถกระบะมาคันนึ่งโดยใช้ชื่อแม่ผมเป็นคนซื้อพี่สาวเปนคนค้ำ และแฟนเก่าออกจากงานมาค้าขายเงินลงทุนและดาวน์รถยนต์เป็นเงินผมที่กู้มาจากบัตรเครดิต ต่อมาได้เลิกกันจากปัญหาหลายอย่างผมทำงานอยู่บริษัทแห่งหนึ่งมีเงินเดือนประจำแต่แฟนเก่าเอารถไปใช้ ไม่ยอมส่งงวดรถผมขอรถคืนและบัตรเครดิตที่มียอด 2 แสนกว่าผมจะหาใช้จ่ายธนาคารเองครับ แต่เขาไม่ยอมบอกผมหาเงินมา1 แสนห้าหมื่นแล้วเอารถไปส่งเอา ผมจะเอารถคืนได้ยังไงบ้างคับ ตอนนี้รถอยู่กับเขา บอกว่าอยากได้ไปฟ้องเอา ตอนนี้ค้างค่างวดอยู่ถ้าได้รถคืนมาผมจะส่งปกติตอนนี้เขาน่าจะเอารถไปบ้านเขา ตอนนี้ไฟแนนโทรไปทวงค่างวดกับแม่ผมแต่รถไม่ได้อยู่นี่ อยากทราบว่าผมจะทวงรถคืนได้ไหมคับ

Torsa

Torsa

ผู้เยี่ยมชม

Thorsangapoo29@gmail.com

มะลิสา

มะลิสา

ผู้เยี่ยมชม

malisa072536@gmail.com

19 พ.ย. 2563 20:13 #6

สอบถามค่ะ พอดีมีมอไซ ที่เป็นชื่อหนูเอง เลิกกับแฟนเก่าไปนานแล้วแต่เค้าเอารถเราไปใช้ บอกว่าจะเอาไปขับทำงานก่อน และรถติดไฟแนนซ์ ค่ะ หนูเอาเข้าไฟแนนซ์ก่อนเลิกกัน เค้า เอารถไปใช้ แล้วบอกจะช่วยส่งงวดตอนที่เอาไปใช้ เอง แต่ พอนานๆๆคือเราทวงรถคืนค่ะ และเค้าไม่ยอมให้ สักพักได้ทำรสบว่าเค้าเอาไปขาย เค้าบอกว่า ยังส่งงวดรถให้อยู่จะไม่ให้หนูเดือดร้อน หนูไม่ยอมหรอกค่ะ แต่ไปตามเอาไม่ได้ ระหว่างที่นุทวงคืนเป็นระยะ เค้าแจ้งให้ไฟแนนซ์ ติดต่อรุว่า ฝ่ายแฟนเก่ายังมีการว่งงวดรถอยู่ยังติดต่อไฟแนนซ์อยู่ โดยที่ไม่ให้นุเดือดร้อน หนูก็ต้องการใช้รถ หนูก็พยายามถามทวงคืน ถามว่าขายให้ใคร เค้าก็บอกว่าขายให้พี่ชาย หนูจะไม่เดือดร้อนแน่ไฟ หนูก็อยากได้คืนอยู่ดี สรุป ณปัจจุบัน ไฟแนนช์โทหาเพื่อนหนูว่าค้างค่างวด6เดือนแล้ว หนูจะเอาผิดกับเค้ายังไง ข้อหาอะไรที่สามารถเอาคืนมาได้ ค่ะ (มิ้นคือเจ้าของรถ คือตัวหนูเอง) Email: malisa072536@gmail.com ช่วยตอบหน่อยคร่ะ

มะลิสา

มะลิสา

ผู้เยี่ยมชม

malisa072536@gmail.com

เกศิณี อาดำ

เกศิณี อาดำ

ผู้เยี่ยมชม

kesinee0632173703@gmail.com

21 พ.ค. 2564 03:49 #7

ในกรณีที่จดทะเบียนสมรส แต่เลิกกันแล้ว แต่รถเป็นชื่อเรา เราจะทวงคืนรถได้มั้ยคะ เพราะอีกฝ่ายไม่สามารถติดต่อได้เลยค่ะ และตอนนี้เราก็ไม่รู้ว่ารถเราเป็นยังไงบ้าง อยากได้รถคืนต้องทำยังไงคะ

เกศิณี อาดำ

เกศิณี อาดำ

ผู้เยี่ยมชม

kesinee0632173703@gmail.com

Sriwan Pimpanan

ผู้เยี่ยมชม

sriaoi1994@gmail.com

3 ก.ย. 2564 22:33 #8

อยากได้รถคืนค่ะมอเตอร์ไซค์เวฟซื้อเงินสด..แต่เลิกกะแฟนไป..ขอคืนดีๆๆเขาก็บ่ายเบียงไม่ยอมคืน...เขาก็ส่งรูปมาบอกว่ารถพัง..หนูก็จะเอาคืน..สรุปเขาก็ไม่ให้..กรณีแบบนี้เราจะทำยังไงได้ค่ะถึงเขาจะยอมคืน..บางทีโมโหก็ลั้นปากออกไปให้เขาไปแล้ว..แต่มันก็เป็นชื่อเรา..เราสามารถเอาคืนได้ไหม

ผู้เยี่ยมชม

sriaoi1994@gmail.com

รุจิรา

รุจิรา

ผู้เยี่ยมชม

rujira.lbk@gmail.com

21 ก.ค. 2565 14:24 #9

สอบถามค่ะ กรณี รถมอไซ เป็นชื่อหนู ติดไฟแนนซ์ แฟนจ่ายค่างวดได้4งวด แล้วเลิกกับแฟน เขาบอก จะเปลี่ยนสัญญาให้ และไม่ได้ จ่ายค่างวด2งวด พอจะขาดงวดที่3หนูเลยตัดสินใจจ่ายเองเพราะกลัวเครดิตตัวเองจะเสียไป ตอนนี้ก็จ่ายไปแล้ว 6-7งวด(ไม่แน่ใจหนูคิดถูกหรือป่าว) ได้แจ้งความแล้ว แต่นังไม่ถึงไหน ตอนนี้ได้ข่าว ว่าเขาเอารถไปขาย แล้ว หนูสามารถทำอะไรได้บ้างค่ะ ตอนนี้เดือดร้อนมาก เพราะต้องจ่ายค่างวด แบบลมๆแล้งๆ ค่ะ

รุจิรา

รุจิรา

ผู้เยี่ยมชม

rujira.lbk@gmail.com

Minna Chatters

ผู้เยี่ยมชม

Kotch@gmail.com

24 เม.ย 2566 15:19 #10

ผู้เยี่ยมชม

Kotch@gmail.com

Arjaree

Arjaree

ผู้เยี่ยมชม

mz.arjaree@gmail.com

1 พ.ค. 2566 22:57 #11

สอบถามค่ะ พอดีรถให้มอไซต์ให้น้องไปใช้ ชื่อติดไฟแนนซ์ของหนู ปกติก็ส่งค่างวดตลอด ตอนนี้ไม่ยอมส่งคิดต่อไม่ได้ สามารถทำยังไงได้บ้างคะ

Arjaree

Arjaree

ผู้เยี่ยมชม

mz.arjaree@gmail.com

Jerrod Bolan

ผู้เยี่ยมชม

Locascio@gmail.com

3 มิ.ย. 2566 09:33 #12

ผู้เยี่ยมชม

Locascio@gmail.com

Stefani Mastenbrook

ผู้เยี่ยมชม

Clemens@gmail.com

26 มิ.ย. 2566 12:01 #13

ผู้เยี่ยมชม

Clemens@gmail.com

Sherrill Kamimura

ผู้เยี่ยมชม

Barley@gmail.com

3 ก.ค. 2566 21:17 #14

ผู้เยี่ยมชม

Barley@gmail.com

ผู้ดูแล

apinanlawyer@gmail.com

25 ส.ค. 2558 21:12 #1

เบื้องต้นแนะนำให้ทำหนังสือบอกกล่าวทวงถาม ส่งไปยังที่บ้านแฟนเก่า ถ้ารถยังใช้อยู่ยังไม่ได้ขายต่อหรือไปจำนำไว้ มีโอกาสได้รถคืนสูงครับ
รายละเอียด วิธีการ โทร 081-8491969 ครับ

ผู้ดูแล

apinanlawyer@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image