ขอความช่วยเหลือ

ผู้เยี่ยมชม

aohoosever@hotmail.com

คดียักยอกครับ (2094 อ่าน)

22 ส.ค. 2558 12:00

ปรึกษาครับ. เรื่องเกิดขึ้นเมื่อ 2ปีที่แล้ว ผมลาออกจากงานตอนออกก็จะมีการเช็คสต๊อค บริษัทก็ให้ผมลาออกได้ตามปกติ แต่ผ่านไป2เดือน บริษัทแจ้งความว่าผมและน้องที่ร้านอีก3คนยักยอกทรัพย์ โดยการบิดเบือนสต๊อค. จากนั้นบริษัทได้ให้น้องที่ร้าน3คนเซ็นรับสภาพหนี้. แล้วเรื่องก็เงียบหายไป2ปี.  อยู่ดีๆก็มีหมายเรียกมาที่บ้านน้องคนที่เคยเซ็นรับสภาพหนี้ ว่าให้ไปพบที่ สน. ในหมายมีชื่อผมและน้องๆ3คน ว่าร่วมกันยักยอกทรัพย์. 
คำถาม
1.ถ้ามีหมายมถึงผมด้วยต้องทำยังไงครับ
2.ถ้าไม่มีหมายมาหาผม ผมต้องทำยังไง แต่สงสัยทำไมมีหมายมาถึงน้องในร้านครับ
3.ทำไมเรื่องผ่านไป2ปีแล้วเพิ่งมีหมายมาครับ
4.ผมต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับ

ผู้เยี่ยมชม

aohoosever@hotmail.com

ผู้ดูแล

apinanlawyer@gmail.com

22 ส.ค. 2558 21:39 #1

1.ควรไปตามนัดหมายเรียกเพื่อโต้แย้งข้อกล่าวหาครับ
2.ไม่ต้องไปครับ
3.ต้องประสานพนักงานสอบสวรที่ออกหมายครับ
4.รายละเอียด 081-8491969 ครับ

ผู้ดูแล

apinanlawyer@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image