ยุพา

ยุพา

ผู้เยี่ยมชม

Yupha.boon111@gmail.com

เรื่องการประกันตัว (2801 อ่าน)

10 ก.ค. 2558 17:52

คือ แฟนหนู โดนคดีซักทอด ยา70กว่า แต่คนที่ซักทอดรับหมด ศาลชั้นต้นยกฟ้อง แต่อัยการยื่นอุทรณ์ตัดสินมา9ปี จะสู้คดีศาลฎีกาต่อแต่ทำเรื่องประกันศาลไม่อนุญาต แต่ตอนนี้ทนายเพิ่งแก้สำเนายื่นฎีกา รบกวนถามว่า จะทำเรื่องประกันต่อได้มั้ยคะ

ยุพา

ยุพา

ผู้เยี่ยมชม

Yupha.boon111@gmail.com

ผู้ดูแล

apinanlawyer@gmail.com

10 ก.ค. 2558 20:21 #1

ยื่นประกันตัวใหม่ไปพร้อมกับยื่นฎีกาเลย โดยทำให้ศาลเชื่อว่าจำเลยจะไม่หลบหนีครับ

ผู้ดูแล

บัว

บัว

ผู้เยี่ยมชม

superherolek@gmail.com

4 ส.ค. 2558 14:01 #2

คือนุโดนคดีครอบครองเพื่อจำหน่าย0.62กรัมแต่ว่านุจะยื่นเรืองประกันเพราะลุกนุ๋พึ่ง2เดือนกินนมขอวนุ๋ แฟนนุทำงานคนเดียวนุยุกะแฟนแค2คนนุ ยากทราบว่านุอยากทราบว่านุ๋ต้องยื่นเงินประกันตัวเท่าหรัยค่ะเพราะยาทีนุมีไว้เพื่อเสพไม่ได้เอาไปจำหน่ายครอบครองเพื่อเสพไม่ได้มีไว้เพื่อจำหน่ายคะ

บัว

บัว

ผู้เยี่ยมชม

superherolek@gmail.com

ผู้ดูแล

5 ส.ค. 2558 14:41 #3

วงเงินประกันขึ้นอยู่ที่ข้อหาและน้ำหนักสารบริสุทธิ์ครับ
รายละเอียด โทร 081-8491969 ครับ

ผู้ดูแล

ritty yoja

ritty yoja

ผู้เยี่ยมชม

ritty94@gmail.com

30 มิ.ย. 2559 16:31 #4

คดียา120เม็ดประกันได้มั้ยต้องใช้หลักทรัพเท่าไร

ritty yoja

ritty yoja

ผู้เยี่ยมชม

ritty94@gmail.com

Suthipoch

Suthipoch

ผู้เยี่ยมชม

jameborn588@gmail.com

22 มิ.ย. 2561 16:36 #5

ผมโดนข้อหายักยอกทรัพย์ คือผมทำเรื่องผ่อนทองโดยให้คนรู้จักค้ำประกันให้ สุดท้ายผมส่งไม่ไหวตกงานเลยหลบเจ้าหนี้ไป ต่อมาผมโดนหมายจับและโดนจับมาที่สถานีตำรวจ เขาตั้งข้อหายัดยอกทรัพย์โดยคนค้ำเป็นคนแจ้งจับว่าผมขอยืมทองเขาไปใส่แล้วหนีไป ตำรวจเลยจับเข้าห้องขังต้องประกันออกมา เลยอยากถามว่าแบบนี้แจ้งเป็นยักยอกทรัพย์หรือคดีแพ่ง

Suthipoch

Suthipoch

ผู้เยี่ยมชม

jameborn588@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image