เกษร

เกษร

ผู้เยี่ยมชม

winkza037@gmail.com

คีดบัตรเครดิตกับสินเชื่อบุคคล (14 อ่าน)

29 ก.พ. 2567 12:18

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า บริษัททวงหนี้ได้โทรมา ให้หาเงินชำระหนี้ 10,000 บาท ให้ชำระภายในสิ้นเดือน มกรา 2567 พอหาไปชำระแล้วตกลงว่าเดือนหน้าต้องชำระเดือนละ 2,000 แต่พอชำระเงิน 10,000 ไป เจ้าหน้าที่บอกค่อยคุยกัน หลังจากนั้น 2 วัน เจ้าหน้าที่โทรมาอีก ให้ชำระเดือน กุมภา 10% ของเงินต้น คือต้องหาอีก 10,000 แต่ที่คุยกันไว้คือไม่เป็นอย่างนั้น เค้าบังคับให้หาเงินภายในเดือนนี้ให้ได้ เจ้าหน้าที่เลยบอกว่าให้หามาจ่ายก่อน 3,000 ภายในเดือนนี้ไหวมั้ย ตั้งแต่วันที่ 26-27-28 และวันที่ 29 วันนี้ เจ้าหน้าที่โทรมาทวงถี่ๆ เลยสงสัยว่าถ้าให้เงิน 3,000 นี้ไป จะหักต้นมั้ย 10,000 ที่จ่ายไปเค้าไม่ได้หักเงินต้น เค้าหักเป็นดอกเบี้ย เลยลังเลสองจิตสองใจว่าจะจ่ายดีมั้ย สรุปคือทางบัริษัทเค้าจะฟ้องค่ะ เค้าบอกทางเค้ามีหลักฐานไว้หมดแล้วเตรียมเงินก้อนไปจ่ายที่ศาล คดีความยังไม่หมดอายุความนะคะ จะสู้คดีเค้าได้มั้ย ทุกข์ใจมากค่ะ เพราะว่าเรื่องกฎหมายไม่รู้เลยทำอะไรไม่ถูก

1.จะสู้คดีได้มั้ย

2.หมายศาลกี่วันถึงบ้าน

3.จะติดคุกมั้ยค่ะ

เกษร

เกษร

ผู้เยี่ยมชม

winkza037@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image